
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA WAZIRI MKUU

TAWALAZAMIKOA NA SERIKALIZA MITAA

TANGAZO LA NAFASI ZAWALIMUWA MKATABA KATIKA SHULE ZA

SEKONDARI KWA SOMOLA ELIMU YA BIASHARA

Ofisi ya Waziri Mkuu- TAMISEMI kwa kushiriakiana na asasi ya Educate!Tanzania

kupitia mradi wa kuboresha Ufundishaji na Ujifunzajiwa Somo la Elimu ya Biashara

(BusinessStudies), inatekeleza afua ya kuboresha ufundishaji na ujifunzajiwa somo

la Elimu ya Biashara (BusinessStudies). Ofisi inatangaza nafasi 400 za walimu wa

kujitolea (mkataba)wa somo la Elimu ya Biashara kwa ajili ya shule za Sekondarizenye

uhitaji mkubwa, kwenye mikoa ifuatayo: Arusha,Kilimanjaro, Manyara, Simiyu, Kagera,

Geita, Tabora, Dodoma, Morogoro,Pwani, na Dar es Salaam. Lengo la mradi huu ni

kufanikisha utekelezaji wa Sera ya Elimuna Mafurnzo ya 2014 toleo la 2023 na Mtaala

ulioboreshwawa Elimu ya Sekondariunaoelekeza ufundishwaji wa Somo la Elimu ya

Biashara ili kuongeza ujuziwa ujasiriamali kwa wanafunzi.

Hivyo, wahitimu wa Shahada (Degree) kutoka vyuo vinavyotambuliwana Serikali

wanatangaziwa kutuma maombi ya kujitolea kufundisha Somola Biashara katika shule

za sekondarizitakazoorodheshwakupitia Mfumo Rasmi wa Maombi ya ajira kupitia

Ofisi ya Waziri Mkuu -TAMISEMI. Muda wa kuwasilisha maombi ni kuanziatarehe

Juni hadi 14 Juni, 2026. Walimu wa Kujitolea (mkataba) watakaokidhivigezo

watapangwa na kusimamiwa na Mamlaka za Serikali za Mitaa.

1.0 TARATIBU ZAKUOMBA

Waombaji wenye sifa wawasilishe maombi kupitia kiunganishi ajira.tamisemi.go.tz.

Tangazo hili linawahusu wahitimu wa Shahada ya Ualimu katika masomo ya Biashara

na Shahada ya Fani za Elimu ya Biashara au Uchumi (Degreein Businessrelated fields

or Economics) kutoka katika vyuo vinavyotambuliwana Serikali.



2.0SIFA ZA KITAALUMA ZA MWOMBAJI

Waombaji wa nafasi hizi wanatakiwa kuwa na sifazifuatazo:

1. Shahada (Degree) kutoka chuo kinachotambuliwana Serikali katika moja ya
fani hizi:

o Shahada ya Ualimu katika Masomo ya Biashara - (Bachelorof Educationin

BusinessStudies/BusinessEducation)

o Shahada ya Biashara- (Bachelorof Commerce- BCom)

o Shahada ya Usimamiziwa Biashara - (Bachelorof BusinessAdministration

-BBA)

o Shahada ya Uchumi au Shahada ya Sanaa katika Uchumi - (Bachelorof

Economics / Bachelorof Arts in Economics)

o Shahada katika Fani Nyingine Zinazohusiana na Masomo ya Biashara

(Bachelor's Degree in Other Business-Related Fields)

2. Taaluma ya msingi ya biashara,hata kama hana uzoefu wa kufundisha.

3 Uwezo wa kutumia kompyuta kwa shughuli za msingi za ufundishaji na
ujifunzaji.

3.0 MASHARTIYA JUMLA YA WAOMBAJI WA KAZI

() Awe raia wa Tanzania;

(ii) Awe na umri usiozidi miaka 42;

(iii) Aambatishe nakala ya cheti cha Kuzaliwa, Kidato cha Nne na au Kidato cha Sita,

na Faniya Taaluma aliyosomea.

(iv) Awe tayari kufanyakazi katika Shule za Sekondarizenye mahitaji makubwa ya
walimu.

(v) Mwombaji atakayechaguliwa hataruhusiwa kubadilisha kituo au shule
atakayopangiwa awali katika kipindicha utekelezaji wa programu hii ya kujitolea.

(vi) Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au Taasisi nyingine,

(vii) Awe hajawahi kufukuzwa au kustaafishwa katika Utumishi wa Umma kwa

makosa ya kiutumishi;

(viil) Awe na Namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA);

(ix)Waombaji waambatishe nyarakazotemuhimu katika mfumo;

(x) Waombaji wote waliosoma Elimu ya Sekondari nje ya nchi wanatakiwa kupata

Namba ya Ulinganifu wa Matokeo (Equivalent Number) inayoanza na Herufi

EQ... kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) na waliosoma vyuo vya

nje; na

(xi) Aambatishe barua ya maombi.



Kwa maelezo ya ziada kuhusiana na sifa za waombaji na taratibu za utumaji wa

maombi tafadhali wasilianana kituo cha huduma kwa wateja cha Ofisi ya Waziri Mkuu

- TAMISEMI kwa namba za simu 026 2160210 au 0735 160210 kuanzia saa mbili

(02:00)asubuhi hadi saa kumi (10:00)jioni katika siku za kazi. .Mwisho wa kupokea

maombi nitarehe 14 Juni, 2026 saa 05:59 usiku. Tangazo hili linapatikana katika

tovuti ifuatayo: www.tamisemi.go.tz.
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