
TAASISI YA VIWANGO YA ZANZIBAR (ZBS) 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Taasisi ya Viwango Zanzibar (ZBS) imeanzishwa kwa mujibu wa Sheria ya 

Viwango ya Zanzibar Na.1 ya 2011. 

Lengo kuu la kuanzishwa Taasisi ya Viwango ya Zanzibar ni kuhakikisha kuwa 

Zanzibar inakua na viwango vya bidhaa na huduma na kusimamia ubora wa 

bidhaa na huduma hizo.   Viwango na bidhaa zenye ubora zinalenga kulinda 

afya na usalama wa watumiaji pamoja na kukuza uchumi wa Zanzibar na 

kuhifadhi mazingira ya nchi. 

Taasisi ya Viwango ya Zanzibar (ZBS) inakaribisha maombi ya kujaza nafasi 

mpya katika kada mbali mbali kwa waombaji wenye sifa stahili katika Ofisi yake 

iliyopo Unguja kwa mwaka wa fedha 2025/2026; jumla ya nafasi hizo ni 31. 

Nafasi zenyewe ni kama zifuatazo:- 

1. AFISA UKAGUZI NA UDHIBITI UBORA CHAKULA (FOOD) - DARAJA LA II (ZPSI-

06) Nafasi 01 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Sayansi ya Chakula 

(Food Science), Sayansi ya Mazingira (Environmental Science), Bailojia 

(Biology), Kilimo Mjumuisho (Agriculture General), Bioteknolojia 

(Biotechnology), Sayansi ya Udongo (Soil Science) au fani zinazolingana 

kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

i. Kufanya ukaguzi na kuchukua sampuli za bidhaa za chakula kwa ajili ya 

uchunguzi wa kimaabara. 



ii. Kukusanya taarifa zitazotumika katika uandaaji wa mpango wa ukaguzi 

unaoendana na mfumo na kanuni za ukaguzi. 

iii. Kuchukua sampuli za bidhaa za chakula za Mteja alieruhusiwa kutumia 

nembo ya ubora na cheti cha ubora kwa ajili ya ukaguzi. 

iv. Kukusanya sampuli za lebo (batch) kwenye maeneo ya uingizaji wa 

bidhaa. 

v. Kushiriki katika ukaguzi ili kuhakikisha ubora wa bidhaa zilizopatiwa cheti 

unakua endelevu. 

vi. Kuweka kumbukumbu za ukaguzi wa bidhaa za chakula. 

vii. Kutunza usalama wa vifaa anavyotumia wakati wa uchukuaji wa sampuli. 

viii. Kukusanya taarifa zitakazotumika katika uandaaji wa ripoti ya utekelezaji 

ya robo, nusu na mwaka na kuwasilisha kunako husika. 

ix. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

2. AFISA UKAGUZI NA UDHIBITI UBORA MSAIDIZI CHAKULA (FOOD) - DARAJA 

LA III (ZPSG-08) Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Stashahada ya kawaida (Ordinary Diploma) katika fani ya 

Sayansi ya Chakula (Food Science), Sayansi ya Mazingira (Environmental 

Science), Bailojia (Biology), Kilimo Mjumuisho (Agriculture General) au fani 

zinazolingana kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

 Majukumu 

i. Kushiriki na kufanya ukaguzi wa bidhaa za chakula ili kuhakikisha kuwa 

zimefikia viwango. 

ii. Kuchukua na kuwasilisha sampuli za bidhaa za chakula kwa ajili ya 

uchunguzi wa kimaabara. 

iii. Kusaidia kuweka kumbukumbu za ukaguzi wa bidhaa za chakula. 

iv. Kushiriki katika utayarishaji, utekelezaji na uendelezaji mfumo wa ubora. 

v. Kusaidia kuchukua hatua za kurekebisha na kulinda mfumo wa ubora. 

vi. Kuhakikisha usalama wa vifaa anavyotumia wakati wa uchukuaji wa 

sampuli. 

vii. Kushiriki katika kuandaa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka. 



viii. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

3. AFISA UKAGUZI NA UDHIBITI UBORA UHANDISI UJENZI (CIVIL) - DARAJA LA II 

(ZPSI-06) Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Uhandisi Ujenzi (Civil 

Engineering), Uhandisi Ujenzi na Usafirishaji (Civil and Transport 

Engineering), Sayansi ya Udongo (Soil Science) au fani zinazolingana 

kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

i. Kufanya ukaguzi na kuchukua sampuli za bidhaa za uhandisi ujenzi kwa 

ajili ya uchunguzi wa kimaabara. 

ii. Kukusanya taarifa zitazotumika katika uandaaji wa mpango wa ukaguzi 

unaoendana na mfumo na kanuni za ukaguzi. 

iii. Kuchukua sampuli za bidhaa za uhandisi ujenzi za Mteja alieruhusiwa 

kutumia nembo ya ubora na cheti cha ubora kwa ajili ya ukaguzi. 

iv. Kukusanya sampuli za lebo (batch) kwenye maeneo ya uingizaji wa 

bidhaa. 

v. Kushiriki katika ukaguzi ili kuhakikisha ubora wa bidhaa zilizopatiwa cheti 

unakua endelevu. 

vi. Kuweka kumbukumbu za ukaguzi wa bidhaa za uhandisi ujenzi. 

vii. Kutunza usalama wa vifaa anavyotumia wakati wa uchukuaji wa sampuli. 

viii. Kukusanya taarifa zitakazotumika katika uandaaji wa ripoti ya utekelezaji 

ya robo, nusu na mwaka na kuwasilisha kunako husika. 

ix. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

4. AFISA UKAGUZI NA UDHIBITI UBORA MSAIDIZI UHANDISI UJENZI (CIVIL) - 

DARAJA LA III (ZPSG-08) Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 



ii. Awe mwenye Stashahada ya kawaida (Ordinary Diploma) katika fani ya 

Uhandisi Ujenzi (Civil Engineering), Uhandisi Ujenzi na Usafirishaji (Civil and 

Transport Engineering) au fani zinazolingana kutoka katika chuo 

kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

i. Kushiriki na kufanya ukaguzi wa bidhaa za uhandisi ujenzi ili kuhakikisha 

kuwa zimefikia viwango. 

ii. Kuchukua na kuwasilisha sampuli za bidhaa za uhandisi ujenzi kwa ajili ya 

uchunguzi wa kimaabara. 

iii. Kusaidia kuweka kumbukumbu za ukaguzi wa bidhaa za uhandisi ujenzi. 

iv. Kushiriki katika utayarishaji, utekelezaji na uendelezaji mfumo wa ubora. 

v. Kusaidia kuchukua hatua za kurekebisha na kulinda mfumo wa ubora. 

vi. Kuhakikisha usalama wa vifaa anavyotumia wakati wa uchukuaji wa 

sampuli. 

vii. Kushiriki katika kuandaa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka. 

viii. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

5. AFISA UKAGUZI NA UDHIBITI UBORA NGUO NA NGOZI (TEXTILE AND 

LEATHER) - DARAJA LA II (ZPSI-06) Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Uhandisi Nguo na Ngozi 

(Textile Engineering), Teknolojia ya ngozi (Leather Technology), Uhandisi 

Kemikali (Chemical Engineering), Uhandisi Usindikaji wa Kemikali 

(Chemical Processing), Kemia ya Viwanda (Chemical Industry), Sayansi 

ya Kemikali (Chemical Science), Textile Design au fani zinazolingana 

kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

 

 

 

 



Majukumu 

i. Kufanya ukaguzi na kuchukua sampuli za bidhaa za nguo na ngozi kwa 

ajili ya uchunguzi wa kimaabara. 

ii. Kukusanya taarifa zitazotumika katika uandaaji wa mpango wa ukaguzi 

unaoendana na mfumo na kanuni za ukaguzi. 

iii. Kuchukua sampuli za bidhaa za nguo na ngozi za Mteja alieruhusiwa 

kutumia nembo ya ubora na cheti cha ubora kwa ajili ya ukaguzi. 

iv. Kukusanya sampuli za lebo (batch) kwenye maeneo ya uingizaji wa 

bidhaa. 

v. Kushiriki katika ukaguzi ili kuhakikisha ubora wa bidhaa zilizopatiwa cheti 

unakua endelevu. 

vi. Kuweka kumbukumbu za ukaguzi wa bidhaa za nguo na ngozi. 

vii. Kutunza usalama wa vifaa anavyotumia wakati wa uchukuaji wa sampuli. 

viii. Kukusanya taarifa zitakazotumika katika uandaaji wa ripoti ya utekelezaji 

ya robo, nusu na mwaka na kuwasilisha kunako husika. 

ix. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

6. AFISA UKAGUZI NA UDHIBITI UBORA MSAIDIZI NGUO NA NGOZI (TEXTILE 

AND LEATHER) - DARAJA LA III (ZPSG-08) Nafasi 01 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Stashahada ya kawaida (Ordinary Diploma) katika fani ya 

Mitindo na Teknolojia ya Nguo (Fashion and Textile Technology), Bidhaa 

za Nguo (Leather Products), Usindikaji Ngozi (Leather Processing) au fani 

zinazolingana kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

 Majukumu 

i. Kushiriki na kufanya ukaguzi wa bidhaa za nguo na ngozi ili kuhakikisha 

kuwa zimefikia viwango. 

ii. Kuchukua na kuwasilisha sampuli za bidhaa za nguo na ngozi kwa ajili ya 

uchunguzi wa kimaabara. 

iii. Kusaidia kuweka kumbukumbu za ukaguzi wa bidhaa za nguo na ngozi. 

iv. Kushiriki katika utayarishaji, utekelezaji na uendelezaji mfumo wa ubora. 

v. Kusaidia kuchukua hatua za kurekebisha na kulinda mfumo wa ubora. 



vi. Kuhakikisha usalama wa vifaa anavyotumia wakati wa uchukuaji wa 

sampuli. 

vii. Kushiriki katika kuandaa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka. 

viii. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

7. AFISA UKAGUZI NA UDHIBITI UBORA MSAIDIZI UMEME (ELECTRICAL) - 

DARAJA LA III (ZPSG-08) Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Stashahada ya kawaida (Ordinary Diploma) katika fani ya 

Uhandisi Umeme (Electrical Engineering), Elektroniki (Electronics), Uhandisi 

Elektroniki na Mawasiliano (Electronics and Communication Engineering), 

Uhandisi Umeme na Elektroniki (Electrical and Electronics Engineering), 

Uhandisi Umeme wa Viwandani (Industrial Electronics), Automation 

Engineering, Uhandisi Nishati Jadilifu (Renewable Energy Engineering) au 

fani zinazolingana kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

i. Kushiriki na kufanya ukaguzi wa bidhaa za umeme ili kuhakikisha 

kuwa zimefikia viwango. 

ii. Kuchukua na kuwasilisha sampuli za bidhaa za umeme kwa ajili ya 

uchunguzi wa kimaabara. 

iii. Kusaidia kuweka kumbukumbu za ukaguzi wa bidhaa za umeme. 

iv. Kushiriki katika utayarishaji, utekelezaji na uendelezaji mfumo wa 

ubora. 

v. Kusaidia kuchukua hatua za kurekebisha na kulinda mfumo wa 

ubora. 

vi. Kuhakikisha usalama wa vifaa anavyotumia wakati wa uchukuaji wa 

sampuli. 

vii. Kushiriki katika kuandaa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka. 

viii. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

 



8. AFISA UKAGUZI NA UDHIBITI UBORA MSAIDIZI KEMIKALI (CHEMICAL) - 

DARAJA LA III (ZPSG-08) Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Stashahada ya kawaida (Ordinary Diploma) katika fani ya 

Kemia (Chemistry), Uhandisi Kemikali (Chemical Engineering), Kemia ya 

Viwanda (Chemical Industry), Uhandisi Petroli (Petroleum Engineering), 

Uhandisi Mafuta na Gesi (Oil and Gas Engineering) au fani zinazolingana 

kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

i. Kushiriki na kufanya ukaguzi wa bidhaa za kemikali ili kuhakikisha 

kuwa zimefikia viwango. 

ii. Kuchukua na kuwasilisha sampuli za bidhaa za kemikali kwa ajili ya 

uchunguzi wa kimaabara. 

iii. Kusaidia kuweka kumbukumbu za ukaguzi wa bidhaa za kemikali. 

iv. Kushiriki katika utayarishaji, utekelezaji na uendelezaji mfumo wa 

ubora. 

v. Kusaidia kuchukua hatua za kurekebisha na kulinda mfumo wa 

ubora. 

vi. Kuhakikisha usalama wa vifaa anavyotumia wakati wa uchukuaji wa 

sampuli. 

vii. Kushiriki katika kuandaa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka. 

viii. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

9. AFISA UKAGUZI NA UDHIBITI UBORA MSAIDIZI VIFUNGASHIO (PACKAGING) 

- DARAJA LA III (ZPSG-08) Nafasi 01 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Stashahada ya kawaida (Ordinary Diploma) katika fani ya 

Sayansi ya Vifungashio (Packaging Science), Kemia (Chemistry), Uhandisi 

Kemikali (Chemical Engineering), Kemia ya Viwanda (Chemical Industry) 



au fani zinazolingana kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

i. Kushiriki na kufanya ukaguzi wa bidhaa za vifungashio ili kuhakikisha 

kuwa zimefikia viwango. 

ii. Kuchukua na kuwasilisha sampuli za bidhaa za vifungashio kwa ajili 

ya uchunguzi wa kimaabara. 

iii. Kusaidia kuweka kumbukumbu za ukaguzi wa bidhaa za vifungashio. 

iv. Kushiriki katika utayarishaji, utekelezaji na uendelezaji mfumo wa 

ubora. 

v. Kusaidia kuchukua hatua za kurekebisha na kulinda mfumo wa 

ubora. 

vi. Kuhakikisha usalama wa vifaa anavyotumia wakati wa uchukuaji wa 

sampuli. 

vii. Kushiriki katika kuandaa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka. 

viii. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

10.  AFISA MAABARA KEMIKALI (CHEMICAL) - DARAJA LA II (ZPSI-06) Nafasi 01 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya kwanza katika fani ya Kemia (Chemistry), 

Uhandisi Kemikali (Chemical Engineering), Kemia ya Viwanda (Chemical 

Industry), Uhandisi Petroli (Petroleum Engineering), Uhandisi Mafuta na 

Gesi (Oil and Gas Engineering) au fani zinazolingana kutoka katika chuo 

kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

 

i. Kufanya upimaji na uchambuzi wa sampuli pamoja na kuandaa ripoti za 

uchunguzi wa kimaabara. 

ii. Kuandaa muongozo na taratibu za uchunguzi ndani ya maabara. 

 



iii. Kukusanya malalamiko ya wateja kuhusu taarifa za uchunguzi wa 

kimaabara.  

iv. Kushiriki katika uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka 

na kuwasilisha kwa Mkuu wake. 

v. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

11. AFISA MAABARA VIFUNGASHIO (PACKAGING) DARAJA LA II (ZPSI-06) 

Nafasi 01 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya kwanza katika fani ya Uhandisi Kemikali 

(Chemical Engineering), Uhandisi Usindikaji wa Kemikali (Chemical 

Processing) Kemia ya Viwanda (Chemical Industry), Sayansi ya Kemikali 

(Chemical Science) Uhandisi Teknolojia ya Vifungashio (Packaging 

Engineering Technology) au fani zinazolingana kutoka katika chuo 

kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

 

i. Kufanya upimaji na uchambuzi wa sampuli pamoja na kuandaa ripoti za 

uchunguzi wa kimaabara. 

ii. Kuandaa muongozo na taratibu za uchunguzi ndani ya maabara. 

iii. Kukusanya malalamiko ya wateja kuhusu taarifa za uchunguzi wa 

kimaabara.  

iv. Kushiriki katika uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka 

na kuwasilisha kwa Mkuu wake. 

v. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

12.  AFISA MAABARA NGUO NA NGOZI (TEXTILE AND LEATHER) – DARAJA LA II 

(ZPSI-06) Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya kwanza katika fani ya Uhandisi Nguo na Ngozi 

(Textile Engineering), Textile Design Teknolojia ya Ngozi (Leather 

Technology), Uhandisi Kemikali (Chemical Engineering), Uhandisi Usindikaji 



wa Kemikali (Chemical Processing) Kemia ya Viwanda (Chemical 

Industry), Sayansi ya Kemikali (Chemical Science) au fani zinazolingana 

kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

 

i. Kufanya upimaji na uchambuzi wa sampuli pamoja na kuandaa ripoti za 

uchunguzi wa kimaabara. 

ii. Kuandaa muongozo na taratibu za uchunguzi ndani ya maabara. 

iii. Kukusanya malalamiko ya wateja kuhusu taarifa za uchunguzi wa 

kimaabara.  

iv. Kushiriki katika uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka 

na kuwasilisha kwa Mkuu wake. 

v. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

13. AFISA MAABARA UHANDISI MITAMBO (MECHANICAL) DARAJA LA II ((ZPSI-

06) Nafasi 01 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Uhandisi Mitambo 

(Mechanical Engineering), Uhandisi Nyenzo (Material Engineering) au fani 

zinazolingana kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

 

i. Kufanya upimaji na uchambuzi wa sampuli pamoja na kundaa ripoti za 

uchunguzi wa kimaabara. 

ii. Kuandaa muongozo na taratibu za uchunguzi ndani ya maabara. 

iii. Kukusanya malalamiko ya wateja kuhusu taarifa za uchunguzi wa 

kimaabara.  

iv. Kushiriki katika uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka 

na kuwasilisha kwa Mkuu wake. 



v. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

14. AFISA MAABARA UHANDISI UJENZI (CIVIL) - DARAJA LA II (ZPSI-06) Nafasi 

02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Uhandisi Ujenzi (Civil 

Engineering), Uhandisi Ujenzi na Usafirishaji (Civil and Transport 

Engineering), Sayansi ya Udongo (Soil Science) au fani zinazolingana 

kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

 

i. Kufanya upimaji na uchambuzi wa sampuli pamoja na kuandaa ripoti za 

uchunguzi wa kimaabara. 

ii. Kuandaa muongozo na taratibu za uchunguzi ndani ya maabara. 

iii. Kukusanya malalamiko ya wateja kuhusu taarifa za uchunguzi wa 

kimaabara.  

iv. Kushiriki katika uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka 

na kuwasilisha kwa Mkuu wake. 

v. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

15. AFISA MAABARA UHANDISI UMEME (ELECTRICAL) DARAJA LA II (ZPSI-06) 

Nafasi 01 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Uhandisi Umeme 

(Electrical Engineering), Uhandisi Umeme na Elektroniki (Electrical and 

Electronics Engineering), Uhandisi wa Kielektroniki (Electronics 

Engineering), Uhandisi Elektroniki na Mawasiliano (Electronics and 

Communication Engineering), Uhandisi Mitambo, Umeme na Sayansi ya 

Kompyuta (Mechatronics), Uhandisi Upimaji Vifaa vya Umeme na 

Elektroniki (Measurement and Instrumentation Engineering) au fani 



zinazolingana kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

 

i. Kufanya upimaji na uchambuzi wa sampuli pamoja na kuandaa ripoti za 

uchunguzi wa kimaabara. 

ii. Kuandaa muongozo na taratibu za uchunguzi ndani ya maabara. 

iii. Kukusanya malalamiko ya wateja kuhusu taarifa za uchunguzi wa 

kimaabara.  

iv. Kushiriki katika uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka 

na kuwasilisha kwa Mkuu wake. 

v. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

16. AFISA MAABARA MSAIDIZI UHANDISI MITAMBO (MECHANICAL) DARAJA LA 

III (ZPSG-08) Nafasi 01 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Stashahada ya kawaida (Ordinary Diploma) katika fani ya 

Uhandisi Mitambo (Mechanical Engineering), Uhandisi Mitambo, Umeme 

na Sayansi ya Kompyuta (Mechatronics) au fani zinazolingana kutoka 

katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

i. Kusaidia kuandaa muongozo na taratibu za uchunguzi ndani ya 

maabara. 

ii. Kusaidia kufanya upimaji na uchambuzi wa sampuli pamoja na kuandaa 

ripoti za uchunguzi wa kimaabara. 

iii. Kushiriki katika utunzaji na utengenezaji wa vifaa vya maabara. 

iv. Kusaidia kukusanya taarifa za mahitaji ya uchunguzi na marekebisho ya 

vifaa vya uchunguzi. 

v. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 



17. AFISA MAABARA MSAIDIZI UHANDISI UJENZI (CIVIL) DARAJA LA III (ZPSG-

08) Nafasi 01 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Stashahada ya kawaida (Ordinary Diploma) katika fani ya 

Uhandisi Ujenzi (Civil Engineering), Uhandisi Ujenzi na Usafirishaji (Civil and 

Transport Engineering), Sayansi ya Udongo (Soil Science) au fani 

zinazolingana kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

i. Kusaidia kuandaa muongozo na taratibu za uchunguzi ndani ya 

maabara. 

ii. Kusaidia kufanya upimaji na uchambuzi wa sampuli pamoja na kuandaa 

ripoti za uchunguzi wa kimaabara. 

iii. Kushiriki katika utunzaji na utengenezaji wa vifaa vya maabara. 

iv. Kusaidia kukusanya taarifa za mahitaji ya uchunguzi na marekebisho ya 

vifaa vya uchunguzi. 

v. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

18. AFISA VIPIMO NA UGEZI UZITO (MASS METROLOGY) DARAJA LA II (ZPSI-06) 

Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Sayansi ya Fizikia 

(Physics), Kemia (Chemistry), Metrolojia (Metrology), Uhandisi wa Vifaa 

(Instrumentation Engineering) au fani zinazolingana kutoka katika chuo 

kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

 

i. Kufanya uhakiki na ugezi (calibration) wa vifaa pamoja na kuandaa vyeti 

vya ugezi. 



ii. Kutunza na kuhifadhi viwango rejea kwa ajili uhakiki na ugezi (calibration) 

ya vifaa. 

iii. Kukusanya taarifa zitakazotumika katika kuandaa miongozo na taratibu 

za vipimo na ugezi inayoendana na viwango vya kimataifa. 

iv. Kushiriki katika kukagua usahihi wa vipimo katika mashine za kupimia uzito. 

v. Kushiriki katika kukagua mashine za kutengezea vifungashio na 

vifungashio vyake.  

vi. Kushiriki katika kukagua bidhaa za wauzaji wa jumla na rejareja masokoni 

ili kubaini ukiukwaji katika bidhaa zilizofungashwa (packaged 

commodities). 

vii. Kusaidia uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka na 

kuwasilisha kwa Mkuu wake. 

viii. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

19.  AFISA VIPIMO NA UGEZI UJAZO (VOLUME METROLOGY) DARAJA LA II 

(ZPSI-06) Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Sayansi ya Fizikia 

(Physics), Kemia (Chemistry) Metrolojia (Metrology), Uhandisi wa Vifaa 

(Instrumentation Engineering), Sayansi ya Kemikali (Chemical Science) au 

fani zinazolingana kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

 

i. Kufanya uhakiki na ugezi (calibration) wa vifaa pamoja na kuandaa vyeti 

vya ugezi. 

ii. Kutunza na kuhifadhi viwango rejea kwa ajili uhakiki na ugezi (calibration) 

wa vifaa. 

iii. Kukusanya taarifa zitakazotumika katika kuandaa miongozo na taratibu 

za vipimo na ugezi inayoendana na viwango vya kimataifa. 

iv. Kushiriki katika kukagua usahihi wa vipimo katika mashine za kupimia 

ujazo. 

v. Kushiriki katika kukagua mashine za kutengezea vifungashio na 

vifungashio vyake.  



vi. Kushiriki katika kukagua bidhaa za wauzaji wa jumla na rejareja masokoni 

ili kubaini ukiukwaji katika bidhaa zilizofungashwa (packaged 

commodities). 

vii. Kusaidia uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka na 

kuwasilisha kwa Mkuu wake. 

viii. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

20.  AFISA VIPIMO NA UGEZI JOTORIDI (TEMPERATURE METROLOGY) DARAJA LA 

II (ZPSI-06) Nafasi 02 

Sifa za muombaji: 

i. Awe ni Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na tano (45). 

ii. Awe mwenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Sayansi ya Fizikia 

(Physics), Metrolojia (Metrology), Uhandisi wa Vifaa (Instrumentation 

Engineering), Uhandisi Umeme (Electrical Engineering) au fani 

zinazolingana kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

iv. Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Majukumu 

 

i. Kufanya uhakiki na ugezi (calibration) wa vifaa pamoja na kuandaa vyeti 

vya ugezi. 

ii. Kutunza na kuhifadhi viwango rejea kwa ajili uhakiki na ugezi (calibration) 

wa vifaa. 

iii. Kukusanya taarifa zitakazotumika katika kuandaa miongozo na taratibu 

za vipimo na ugezi inayoendana na viwango vya kimataifa. 

iv. Kushiriki katika kukagua usahihi wa vipimo katika mashine za kupimia 

jotoridi. 

v. Kushiriki katika kukagua mashine za kutengezea vifungashio na 

vifungashio vyake. 

vi. Kushiriki katika kukagua bidhaa za wauzaji wa jumla na rejareja masokoni 

ili kubaini ukiukwaji katika bidhaa zilizofungashwa (packaged 

commodities). 

vii. Kusaidia uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya robo, nusu na mwaka na 

kuwasilisha kwa Mkuu wake. 

viii. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 



NAMNA YA KUWASILISHA MAOMBI 

 

Maombi yote yawasilishwe kwa njia ya kielektroniki kwenye mfumo wa maombi 

ya Ajira (ZanAjira) kupitia anuani ifuatayo:- 

http://portal.zanajira.go.tz si zaidi ya tarehe 08 Mei, 2026 saa tisa na nusu 

alaasiri. Maombi hayo yaambatanishwe na vitu vifuatavyo:- 

 

i. Maelezo binafsi ya muombaji (CV). 

ii. Vivuli vya vyeti vya kumalizia masomo, kwa wale waliosoma nje ya nchi 

wanatakiwa kuwasilisha vyeti vyao vya uthibitisho kutoka TCU.  

iii. Kivuli cha Cheti cha Kuzaliwa. 

iv. Majina na anuani za Wadhamini wawili wanaotambulika. 

 

MAMBO YA KUZINGATIWA 

 

i. Muombaji atakaewasilisha “Statement of Result” au “Progressive Report” 

maombi yake hayatazingatiwa. 

ii. Muombaji asiwe Muajiriwa wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.  

iii. Maombi yote yatumwe kwa anuani ifuatayo:- 

MKURUGENZI MKUU, 

TAASISI YA VIWANGO ZANZIBAR, 

S.L.P 1136, 

ZANZIBAR. 

iv. Kwa msaada wa kitaalamu wasiliana na Taasisi ya Viwango Zanzibar 

kupitia email ajira@zbs.go.tz  

Tangazo hili linapatikana pia katika Tovuti ya Taasisi ya Viwango Zanzibar 

(ZBS) ambayo ni www.zbs.go.tz. 

 

http://portal.zanajira.go.tz/
mailto:ajira@zbs.go.tz
http://www.zbs.go.tz/

